Batutuwan Leaking Vape: Dalilai & Hanyoyi 9 don Gyara shi

me yasa vape dina ke zubewa

Kowane vaper lokaci-lokaci yana fuskantar al'amurran leken asirin vape daga tankunan vape. Kuna ciyar da yini gaba ɗaya yana yawo yana riƙe da kwalba mai cike da ruwa. Ko da yake yana iya harzuka ku da takaici, ba ƙarshen lamarin ba ne. A al'ada, duk abin da kuke buƙata shine tsaftacewa mai sauƙi kafin ci gaba da ranarku.

Yayin da ruwan vape na lokaci-lokaci ya zama na halitta, kuna iya buƙatar waɗannan shawarwari don gyara tankin vape ɗin ku idan yakan faru akai-akai.

#1 Tsare tankin vape ɗin ku

Fara da wani abu mai sauƙi. Idan ka lura da e-ruwa yana yoyo daga mahaɗin tankinka, duba don ganin ko duk an haɗa su da kyau. Shin saman tanki da kasa an tsare su a wuri? E-ruwa na iya zubewa daga duk wani gibin da aka samu idan ba a daidaita sassan tanki daidai ba.

Ba matsewa ba, ko da yake… Kada ku wuce gona da iri na tankin ku, musamman ma ƙasan inda coil ɗin yake. Hakanan ana iya yin zaren giciye saboda rashin iya sake raba su da juna. Ruwan vape na iya zubowa daga tanki lokacin da igiyoyin ba su zauna daidai ba.

Bugu da kari, duba cewa kan atomizer ya dace daidai kuma kowane bangare an dunkule su tare. Tabbatar cewa an dunƙule shi sosai a ciki idan yana buƙatar haɗa shi da tanki. Tabbatar cewa kun haɗa coils masu dacewa da turawa. Kuna iya samun vape ɗinku yana yoyo saboda rashin hatimi sai dai idan an shigar da nada daidai.

#2 Cika tankin tururi da kyau

Tsarin cikawa shine ɗayan mafi yawan abubuwan da ke haifar da zubewar vape. Dole ne ku cika tankin vape daidai. Da farko dai, a kula kar a cika tanki. Don taimakawa samar da sarari a cikin tanki da tsayawa e-ruwa daga ɗigowa daga ramukan iska, yakamata koyaushe ku sami damar ganin kumfa a saman.

Tabbatar cewa babu e-ruwa da ke gangarowa cikin bututun hayaƙi idan an cire tanki don cikewa daga sama. Don vapers na farko, bututu ne mai zurfi da ke gudana ta tsakiyar tankin ku kuma ba a yi niyya don e-ruwa ba tunda kawai zai fita daga tankin ku ta ƙasa. Zuba e-ruwa a cikin tanki mai cike da sama yayin da kake karkatar da shi dan kadan, kamar dai kana cika gilashi da soda. Yayin da kuka kusanci saman, a hankali a mike yayin da kuke tunawa don sake barin ƙaramin tazarar iska.

#3 Duba hadin coil da ruwan vape

vape coil da vape juice

Akwai murɗa a cikin tankin vape, kuma ƙila za ku iya zaɓar daga matakan juriya iri-iri. Baya ga yin daban, nau'ikan juriya daban-daban sun fi dacewa da nau'ikan ruwan vape iri-iri.

Duk wani nada mai tsayin daka sama da 1.0 ohm zai haifar da ƙarancin tururi, zai ba ku ƙarin bugun makogwaro, kuma ya ba ku abin jin daɗi wanda yayi kama da shan taba. Ƙwayoyin juriya masu tsayi suna buƙatar zana mafi girma fiye da na yau da kullun saboda zanen su ya fi takura.

Mafi girman maida hankali na PG e-ruwa An fi amfani da su tare da manyan juriya na juriya saboda sun fi bakin ciki. Koyaya, idan kun zaɓi a e-ruwa mai girma VG, ruwan 'ya'yan itace mai kauri da yawa na iya samun matsala ta shiga cikin coil, yana buƙatar ka ja da ƙarfi fiye da buƙata kuma watakila tilasta e-ruwa daga tanki.

Duk abin da ke ƙasa da 1.0 ohm, ko coil sub-ohm, yana samar da ƙarin tururi, yana da ɗan ƙaramin makogwaro, kuma yana da buɗaɗɗen iska sosai. Akwai ƙarancin juriya yayin zana daga a sub-ohm coil tunda zanen yayi iska.

Saboda sun fi kauri, coils sub-ohm suna aiki mafi kyau da e-ruwa wanda ya ƙunshi ƙarin VG. Saboda ramukan shan ruwa na e-ruwa akan irin wannan coils sun fi girma, yin amfani da ruwan vape mai sirara ba zai hana coils daga ambaliya ba. Tuni akwai gungu na e-ruwa a cikin nada lokacin zana, kuma ba shi da wurin zuwa. Hanya guda biyu kawai da zai iya barin ita ce ta bakin baki da kuma buɗewar iska.

#4 Kada ku sha taba, ku yi vaper kamar vaper

Yin amfani da sigari na e-cigare ba daidai ba na iya haifar da zubewar vape. Kodayake duk suna jin kamanni sosai, vaping da shan taba ayyuka daban-daban ne, kuma vaping yana buƙatar dabaru daban-daban fiye da shan taba.

Lokacin da kuke shan taba, an riga an kunna wani abu mai ƙonewa. An riga an gama aikin ku. Don shan taba, zaku iya ɗaukar sauri, gajerun ja.

Yana ɗaukar ƙarin lokaci don vape. Yana ɗaukar lokaci kafin coil na atomizer ya yi zafi lokacin da kake danna maɓallin, kuma yana ɗaukar lokaci kafin e-liquid ya ja a cikin na'urarka kafin a iya canza shi zuwa tururi. Zane naku yakamata ya kasance tsawaita, daidaitacce, kuma a hankali. Ruwan e-ruwa naku na iya zubewa idan ba shi da isasshen lokacin yin tururi.

#5 Shekara nawa ne coil a cikin vape ɗin ku?

kone vape coil

Na'urar vape ɗin ku na iya yin aiki da kyau idan ba a maye gurbin na'urar ba a wani lokaci. Ana buƙatar canza kowane coil vape a wani lokaci. Kuna iya fuskantar alamun cewa tankin yana gab da yayyo kafin su daina aiki gaba ɗaya.

Za su iya zama da wahala a zana su, su vapor your e-ruwa ba daidai ba, ko fitar da ɗanɗano mai ƙonewa. Wannan ya kamata ya zama farkon dubawa idan kun fara yoyo ba zato ba tsammani kuma ba ku maye gurbin kan atomizer na ɗan lokaci ba.

#6 Duba saitunan wuta akan mod ɗin vape ɗin ku

Idan e-cigare ɗin ku yana da saitunan daidaitacce, kamar duk vape mods yi, dole ne ka tabbatar an saita wutar lantarki zuwa madaidaicin kewayon maɗaurin da aka makala.

Ya kamata a buga mafi kyawun kewayon wutar lantarki akan kan atomizer. Ya kamata ku zaɓi saitin da ke tsakanin ƙasa da shawarwarin wattage na sama. Don haka, idan an ba da shawarar yin amfani da tsakanin 5W da 15W, zaɓi kusan 10W.

Nada ku ba za ta sami isasshen ƙarfi don samar da tururi ba idan saitin wutar ya yi ƙasa da ƙasa. Don guje wa samun ƙarfin e-ruwa hanya ce ta ƙasan tankin vape, ba dole ba ne ka zana da ƙarfi akan vape.

#7 Tankin da ke kan vape ɗinku ya karye?

Ko da yake yana iya bayyana a bayyane, tankin vape ɗin ku na iya lalacewa a wasu wurare. Ƙayyade ko filastik ko gilashin yana da wasu ƙananan karaya ta hanyar da e-ruwa zai iya zubowa.

Bugu da ƙari, kuna iya lura cewa akwai ƙananan hatimin roba lokacin da kuka cire ƙasa ko saman tankin vape. Lokacin da aka gina, tankin ku ba zai samar da hatimi mai ƙarfi ba idan waɗannan sun lalace ko suka ɓace, wanda zai iya haifar da ɗigon vape ɗin ku. Bincika don ganin ko sassan da ka karɓa tare da tankin taba sigari ko kayan aiki suna buƙatar maye gurbinsu.

#8 Yana RDA ko RTA zuba?

Ya kamata wicking ɗin ya zama wurin dubawa na farko idan tankin da ake sake ginawa yana zubowa koyaushe.

Gabaɗaya, wannan shine laifin. Ruwan e-ruwa kawai zai fitar da ramukan iska idan ba ku da isassun kayan wicking saboda ba za a sami isasshen auduga don ajiye shi a cikin dripper ko RTA ba. Tare da ɗan ƙaramin auduga, gwada sake shafa tankin ku. Koyaya, ba a wuce gona da iri ba, saboda hakan yana haifar da wasu matsaloli.

#9 Rike tankin vape a tsaye

Shawarar mu ta ƙarshe kuma ita ce mafi sauƙi. Kada ka ajiye tankin vape ɗinka kawai. Akwai manufa don lebur kasa wanda kusan duk vape alkalami da vape mods da vape fasalin.

Tankin taba sigari ɗinku bai kamata ya zama kwance ba kuma yakamata a adana shi a tsaye koyaushe.

My Vape Review
About the Author: My Vape Review

Kunji dadin wannan labarin?

1 1

Leave a Reply

0 comments
Bayanin Cikin Lissafi
Duba duk maganganu